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Naibu Waziri, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na 
Utawala Bora, Mhe. Deogratius Ndejembi ameielekeza Mamlaka ya 
Serikali Mtandao (eGA) kuendelea kufanya tafiti na kubuni mifumo ya 
TEHAMA itakayoimarisha utendaji kazi Serikalini ili kuendana na kasi ya 
dunia katika Mapinduzi ya Nne ya Viwanda, kama ilivyoelekezwa na Rais 
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan. 

Mhe. Ndejembi ametoa maelekezo hayo wakati akifungua Kikao kazi cha 
Tatu cha Serikali Mtandao jijini Arusha kwa niaba ya Waziri wa Nchi, Ofisi 
ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora Mhe. 
Jenista Mhagama kinachoratibiwa na Mamlaka ya Serikali Mtandao 
(eGA). 

Mhe. Ndejembi amesema, maelekezo ya kuitaka eGA kubuni mifumo ya 
TEHAMA, yamelenga kutekeleza agizo la Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan ya kuzitaka Taasisi za 
Umma nchini kuimarisha matumizi ya TEHAMA ili taifa liendane na kasi 
ya Mapinduzi ya Nne ya Viwanda ambayo yanachagizwa na TEHAMA 
katika utekelezaji wa shughuli mbalimbali. 

 “eGA endeleeni kufanya tafiti na kubuni mifumo ya TEHAMA 
itakayoliwezesha taifa kuwa na utumishi wa umma imara pamoja na 
kuimarisha sekta za viwanda, biashara na uwekezaji,” Mhe. Ndejembi 
amehimiza. 

Aidha, Mhe. Ndejembi amezipongeza taasisi za umma ambazo tayari 
zimeanza kutumia mifumo ya TEHAMA kutoa huduma kwa wananchi na 
kuzitaja taasisi hizo kuwa ni PSSSF, TANESCO, BRELLA na HESLB na 
kutoa wito kwa taasisi nyingine za umma kuiga mfano huo ili kuunga 
mkono azma ya Serikali ya Awamu ya Sita ya kuimarisha matumizi ya 
serikali mtandao. 

Sanjari na hilo, Mhe. Ndejembi amewataka washiriki wa kikao kazi hicho 
kushiriki kikamilifu katika kutoa maoni na mapendekezo ambayo 



yataiwezesha Serikali ya Awamu ya Sita kutimiza lengo la kuimarisha 
matumizi ya serikali mtandao ili kuboresha utoaji wa huduma kwa 
wananchi jambo ambalo ndio kipaumbele cha Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan. 

Kwa upande wake, Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi 
wa Umma Dkt. Laurean Ndumbaro amesema kuwa, washiriki wa kikao 
kazi hicho ndio wenye jukumu na dhamana kubwa ya kutimiza lengo la 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu 
Hassan la kuijenga serikali mtandao itakayotoa huduma bora kwa 
wananchi. 

“Nitoe wito kwenu wakuu wa taasisi, Makatibu Tawala, Wakurugenzi wa 
Halmashauri na watendaji wa Serikali mnaoshiriki kikao kazi hiki, 
kuhakikisha kila mmoja kwa nafasi yake anajipanga kuiwezesha taasisi 
yake kuwa ya kidijitali,” Dkt. Ndumbaro amesisitiza. 

Dkt. Ndumbaro amesema, Ofisi yake imedhamiria kuwa, alama mojawapo 
atakayoiacha Rais wa Awamu ya Sita Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
iwe ni kuibadili serikali kuwa ya kidijitali na kuongeza kuwa, ili kufikia azma 
hiyo inampasa kila mshiriki kuunga mkono kwa vitendo lengo la Rais wa 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan la 
kuwa na serikali mtandao yenye tija katika utoaji huduma kwa wananchi 
na maendeleo ya taifa kwa ujumla. 

Akizungumzia utekelezaji wa majukumu ya Mamlaka ya Serikali Mtandao 
(eGA), Mkurugenzi Mkuu wa mamlaka hiyo Mhandisi Benedict Ndomba 
amesema eGA imeendelea kusimamia na kuhimiza uzingatiaji wa sera, 
sheria, kanuni, viwango na miongozo ya Serikali Mtandao katika taasisi 
za umma, ikiwa ni pamoja na kutoa kutoa viwango na miongozo ya 
kiufundi kuhusu utekelezaji wa serikali mtandao ili kuhakikisha matumizi 
ya TEHAMA katika taasisi za umma yanakuwa na tija katika kuboresha 
utendaji kazi na kuboresha utoaji wa huduma kwa wananchi. 

Kikao kazi hicho cha tatu cha Serikali Mtandao kinachofanyika kwa siku 
tatu kuanzia tarehe 08 hadi 10 Februari, 2023 kinaenda sambamba na 
maadhimisho ya miaka 10 ya Mamlaka ya Serikali Mtandao (eGA) toka 
kuanzishwa kwake. 

 


